BUKOBA RURAL TEACHERS SAVINGS AND CREDIT
CO-OPERATIVE SOCIETY LTD

BURUTE
REG. NO:KAR 532 ) SaCLCS LMD P.O. Box, 1483, Bukoba
BUKOBA KAGERA Phone:0625144600/0769401553
TANZANIA burutesaccosltd@yahoo.com

PICHA

FOMU NA ......... MWELZL........ccovvviiniininnnnnen MWAKA......ccoiviiiiann,

1. TAARIFA BINAFSI ZA MWOMBAJI:
i) JINA 1A MWOMDQi.....oooiiiiiiiiiiicee e
ii) Tarehe yakuzaliwa.................coeeeeennnn. Taarifa ya Ndod..................
1) ANWANT YO POSTA 1.ttt
IV) Mahali Unapoishi KWa SASQ......cceeruvviiieeeeiiiiiiiieee e e
V) Kituo cha KQzi.....oooviiiiiieeeeiiiiiiee e, Check number...............
Vi) Tarehe yauanachama............. namba ya uanachama...............

IX).Namba ya simu: 1., OO
X.Akaunti namba ya mKopaji....ccceeiiiiiiiiiiiiiiiii benki......
X1) MQjina YO AKQUNTI ..o

2. HALI YA MICHANGO YA AKIBA, AMANA NA HISA ZA MWANACHAMA:
i) Idadi ya hisa zake ............ ThamMANi TShS......oovvviiiiiieeeeeeeeeeeee,
ii) AKIDA TSNS, ...
iii) AMANA TSNS, ...
3. KIWANGO CHA MSHAHARA:
a) Mshahara: (BasiC SAlAry) ..o
b) Mshahara:(Take HOME) ... ..o,

4. KIASI NA MADHUMUNI YA MKOPO:
i. Kiasi cha mkopo kinachoombwa kwa tarakimu.........c..oeevviiiiiiiinieeen
KWQ MONENO L.t
i, MadhumuNni YO MKOPO ....eiiiii e
ii. Muda wa Mkopo ni (miezi)...... KUGNZIG...ooieiieiciieea, hadi......ccooeveeinin,
iv. Riba ya Mkopo ni asilimia ..... kwa mwaka kwa mfumo wa salio
linalopungua.
v. Riba halisi ya mKOpO Ni TSNS.......ieiii e
vi. Jumla ya mkopo NA DA NiTSNS.....ieie e
Vii.  Kiasi cha rejesho KWQ MWEZi.....o.ieiiii e
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5. TAARIFA YA MKOPO WA MAENDELEO UNAOENDELEA KUREJESHWA

Je una mkopo wa Maendeleo?2 NDIYO/HAPANA Kiasi gani (kwa tarakimu)........................
KIQST KWO IMNIGINENO. ..t e e e e e ee e
UlITOKIWA KUKOMITKG NI ..ttt ettt ettt e et e st eeesnbeesnbaeennseesnsbeennns

6. ADA YA MKOPO
Mkopo utatolewa kwa mkupuo na utatozwa asilimia 1.5 (1.5%) sawa na Tsh.....................
Ilkiwa ni ada ya maombi ya mkopo.

7. WADHAMINI WA MWOMBAJI (LAZIMA WAWE WANACHAMA)

NA | JINALA MWANACHAMA | NAMBA | AKIBA DHAMANA YA MKOPO NAMBA SAINI
YA DHAMAN | MAHALI THAMANI | YA SIMU
UANAC A ILIPO YAKE
HAMA

1

2

8.TAMKO LA WADHAMINI:

Kwamba Sisi tulioweka Saini zetu hapo juu tukiwa ni wanachama wa BURUTE SACCOS LTD
tunathibitisha kuwa maelezo yaliyotolewa hapo juu na mwombaiji ni ya kweli kwa mujibu wa
taratibu za Chama. Endapo Mwombaiji atashindwa kufanya marejesho ya mkopo kulingana na
mashariti ya chama; basi sisi sote kwa pamoja tuko tayari kufidia deni hilo kwa kutumia Akiba zetu
Za sasa na za baadaye ama dhamana zetu zlizoorodheshwa hapo juu, vinginevyo hatua za
kisheria zichukuliwe dhidi yetu kwa kutotimiza wajibu wetu wa udhamini.

9. MAONI YA AFISA MIKOPO

JINA SaiNi..cceveiii Tarehe.......cc.coeeeis
10.KUIDHINISHA MKOPO
Kwa niaba ya CHUAMI ya BURUTE; sisi viongozi fulioweka saini zetu hapa chini tumepitia maombi ya
mwombaji na Tunakubali/ Hafukukubali kupitisha Mkopo wa shilingi ..., kwa
maneno SNl e kwa mwanachama
B Bl et
MwenyekKiti ... KatibU.oooie e, Tarehe....oooiiiii

Kamati ya mkopo Kamati ya Mikopo.

11. KIASI KILICHOTHIBITISHWA.

Kiasi kilichothibitishwa kulipwa Tshs e Kwa maneno:
Aliyethibitisha:........ocooii Saini: ..o Tarehe:.......
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BUKOBA RURAL TEACHERS SAVINGS AND CREDIT
CO-OPERATIVE SOCIETY LTD

BURUTE
SACCOS LIMITED

REG. NO:KAR 532 P.O. Box, 1483, Bukoba

BUKOBA KAGERA Phone:0753067225,0784218882
TANZANIA burutesaccosltd@yahoo.com

MKATABA WA MKOPO

KATI YA
(AMBAYE NI MWOMBAJI)
NA
CHAMA CHA USHIRIKA WA AKIBA NA MIKOPO
(BURUTE SACCOS LTD)
TAREHE oo
SACCOS . MKOPAJL.....cccoevnen.
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MAELEZO YA MKATABA

Mkataba huu ambao umewekwa saini leo tarehe ... utakuwa baina ya
chama cha BURUTE SACCOS LTD, Reg. KAR/532 WA S.LP. 1483, Bukoba (Kwa upande mmoja
ambaye ni Mkopeshaji) na upande wa pili wa Mwanachama namba............ ambaye ni
BW /Bl WO it e ambaye kwa muijibu

wa mkataba huu ndiye Mkopaii.

1. MKOPO ULIOIDHINISHWA:
Chama cha BURUTE SACCOS LTD, kimeridhia maombi yako na kuidhinisha mkopo wa:
TSNS
KiQsi CNO MIAONENO. ...t e e
KWA MOANUMU NI YO e e e e,

2. MAREJESHO YA MKOPO
Mkopo pamoja na riba vitarejeshwa kila mwezi kwa viwango sawa  vya

Marejesho hayo yatakatwa kwenye mshahara wa mwombaji kutoka Hazina; Endapo
makato yatachelewa kuanza au kutokatwa, marejesho ya fedha taslimu yafanyike
katika ofisi ya BURUTE SACCOS LTD ambapo stakabadhi halali ya fedha itatolewa.
Rejesho litakalochelewa kurejeshwa kwa wakati litatozwa adhabu ya 5% ya rejesho la
msingi.

3. MUDA WA MKOPO:

Mkopo huu ni wa miezi ...... ... ambao utalipwa pamoja na Riba ya asilimi....... (....%)
kwa mwaka kwa mfumo wa salio linalopungua. Thamani ya mkopo halisi
TSNS e Riba yamkopo niTshs........ccccvviiiinnnn.n.

4., TOZIO KWA WANAOSTAAFU KWA HIARI
Endapo mwanachama ataamua kustaafu kwa hiarii lihali akiwana mkopo wa chama
atatozwa adhabu ya 15% ya baki ya mkopo na riba kama usumbufu na gharama za
kufuatilia mkopo huo.

5. ADA ZA MKOPO. Mkopo utatozwa Ada kama ifuatavyo;

a. Ada ya maombiya mkopo 1.5% itatozwa kwenye mkopo
b. Bima ya 1.4% kwa mwaka itakatwa kwenye mkopo.

6. DHAMANA YA MKOPO

1. AKIBA TSNS toviiiieecee e 2. Amana Tshs........cceeeenenen.
2. Dhamana nyingine
(o ) P PP Thamani......cooviiieeeeeee e mahali ilipo..........c.cce......
B) e, Thamani ....ccoeeveviieiciieen, mahaliilipo..........cceenene.
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7. WADHAMINI WA MWOMBAJI 2 (Wawewanachama)

NA | JINA LA MWANACHAMA | NAMB | AKIBA DHAMANA YA MKOPO NAMBA YA | SAINI
A YA DHAMAN | MAHALI | THAMANI | SIMU
UANA A ILIPO YAKE
CHAM
A
1
2

8. TAMKO LA WADHAMIN

Sisi tulioweka saini zetu hapo juu kama wadhamini, kwa pamoja tuko tayari kufidia deni
hilo kwa kutumia Akiba zetu za sasa na za baadaye ama dhamana zetu
ziizoorozeshwa hapo juu. Tunaahidi  kulipa deni la mkopo wa Mkopdi
BW/BI. e endapo atashindwa kulipa. (Hii ni kwa mmoja
mmoja ama kwa ujumla wetu).

9. RIDHAA KWA MALI ILIYOWEKWA KAMA DHAMANA YA MKOPO:(SI LAZIIMA AWE

MWANACHAMA)

MIMi NIKIWO. ..., wamkopaiji, naridhia
kwamba mali zetu / zake zilizotajwa hapo juu zitumike kama dhamana ya mkopo
unaoombwa.

Pia kwamba.......cccooeiiiii wangu akishindwa kulipa, mali zichukuliwe na

BURUTE SACCOS LTD na kuuzwa /kutaifishwa ilikufidia deni la mkopo litakalokuwepo
kwenye chama (BURUTE SACCOS LTD) na mimi nitahusika kulipa deni litakalokuwa
limebaki.

Ridhaa hiii meshuhudiwa na PICHA

10. TAMKO LA MWOMBAJI/ MKOPAJI

T, MiIMic nakubaliana na masharti yaliyomo katika mkataba huu.

2. NAKWAMBA, nakubali kulipa kila mwezi kiasi cha Tshs................... kwa muda muafaka

3. NA KWAMBA. Endapo makato ya mkopo ninaoomba yatashindikana kufanyika kutoka
kwenye mshahara wangu kutokana na kutokidhi vigezo stahiki kinyume na maelezo
niliyotoa kwenye mkataba huu; hatua za kinidhamu na kisheria zikiwemo kufikishwa kwa
Mwaijiri wangu zichukuliwe dhidi yangu.

4. NA KWAMBA endapo Utumishi wangu utakoma kabla sijamaliza kurejesha mkopo huu basi
dhamana nilizoweka, mafao yangu ya pensheni vitumike kulipa deni litakalokuwa

linadaiwa.

5. NAKWAMBA, hatua za kisheria zichukuliwe dhidi yangu endapo nitakiuka mkataba huu.
SQAINI. e Tarehe ..o
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11. UTHIBITISHO:
MM ambaye ni mwombaji wa mkopo tajwa hapo
juu, kiasi cha Tshs.........ccoevvenenen.e. Nathibitisha kwamba taarifa nilizotoa hapo juu ni za
kweli na tamko hili nimelitoa mbele ya Mwanasheria/Hakimu leo

CheEO0. i, Sehemu hii ijazwe na
SAINI Lttt Wakili /Hakimu

BURUTE SACCOS LTD........ceecenenennenn. MKOPAIL........ccceueneeee.
1. Meneja wa Chama
JINA: o,

2. Mwenyekitiwa Chama
JiNa: o
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